Cif Hijangua shi ne wasan opera na farko na Namibiya kuma an buɗe shi a cikin 2022 a gidan wasan kwaikwayo na ƙasar Namibiya a matsayin aikin haɗin gwiwar Namibiya da Jamus.
Aikin "Chief Hijangua« yana aiki a cikin harsuna da yawa da al'adu daban-daban akan tarihin gama gari tsakanin Namibiya da Jamus a lokacin mulkin mallaka: Ana rera wasan opera a cikin Otjiherero - ɗaya daga cikin harsunan Namibiya - da kuma cikin Jamusanci. Rundfunk-Sinfonieorchester Berlin yana wasa a ƙarƙashin jagorancin mawaki.
A matsayin wani ɓangare na haɗin gwiwa tare da aikin ƙirar al'adun tunawa da al'adun Berlin "Al'adun Tunawa da Dekoloniale a al'adar tunawa a cikin birni", farkon ranar 15 ga Satumba za a saka shi cikin shirin maraice na bikin Dekoloniale na 2023.
Daraktan bikin Nadja Ofuatey-Alazard : "Muna tare da wasan kwaikwayon Berlin tare da hangen nesa mai mahimmanci ga mulkin mallaka da wariyar launin fata. Ana buƙatar matakai na koyo na ko'ina idan ana son samun nasarar haɗin gwiwar ƙasashen ƙetare ko da a cikin mawuyacin yanayi na tarihi."
Kuna iya samun ƙarin bayani game da opera a nan .
Abun ciki: Eslon Hindundu
Libretto: Nikolaus Frei
Kim Mira Meyer ne suka jagoranci shi kuma abokin aikin Micheal Pulse
Gidauniyar LOTTO Berlin ce ta tallafa
Shirin Siemens Arts ya goyi bayansa
Abokin aikin farko na Turai: Rundfunk-Sinfonieorchester Berlin
Mai shiryawa: Momentbühne eV
"Chief Hijangua" shine samarwa na Momentbühne eV / tikitin da aka biya dole ne a siyi don shiga:
+++ Danna nan don siyar da tikiti +++
©
©